आफ्रिकेतील चीनच्या वाढत्या वर्चस्वाचा अमेरिकेला गंभीर धोका

आफ्रिकेतील चीनच्या वाढत्या वर्चस्वाचा अमेरिकेला गंभीर धोका

आफ्रिका कमांड

वॉशिंग्टन – चीनने अटलांटिक महासागर क्षेत्रातील आफ्रिकी देशांमध्ये लष्करी तळ प्रस्थापित करण्यासाठी हालचाली सुरू केल्या आहेत. चीनची ही लष्करी हालचाल अमेरिकेला घेरणारी आहे. चीनपासून अमेरिकेच्या सुरक्षेला असलेला धोका पॅसिफिक महासागरातूनच नाही तर अटलांटिक महासागर क्षेत्रातूनही समोर येऊ शकतो, असा इशारा अमेरिकेच्या आफ्रिका कमांडचे प्रमुख जनरल स्टिफन टाऊनसेंड यांनी दिला. आंतरराष्ट्रीय वृत्तसंस्थेशी जनरल टाऊनसेंड बोलत होते.

जनरल टाऊनसेंड यांनी बायडेन प्रशासनाला आफ्रिकेकडे दुर्लक्ष करू नये, येथील चीनच्या गुंतवणुकीवर बारीक नजर ठेवावी, असे आवाहन गेल्या महिन्यातच केले होते. आफ्रिकेतील चीनची आर्थिक व लष्करी गुंतवणूक अमेरिकेसाठी धोकादायक बनल्याचे जनरल टाऊनसेंड यांनी बजावले होते. जिबौतीच्या व्यतिरिक्त पूर्वेकडील देशांमध्ये चीन आपले लष्करी व नौदल तळ उभारीत असल्याचे टाऊनसेंड यांनी लक्षात आणून दिले होते. सदर लष्करी व नौदल तळ आपले ‘फिफ्थ आयलँड चेन’ असल्याचे चीनने जाहीर केले होते, याकडेही जनरल टाऊनसेंड यांनी लक्ष वेधले होते.

Read more: http://newscast-pratyaksha.com/marathi/chinas-growing-dominance-africa-poses-serious-threat-united-states/