पराभूत झालेल्या मालकांचे गुलाम लढू शकत नाहीत – अफगाणी सरकारला तालिबानच्या कमांडरचा इशारा

काबुल – ‘तालिबानला या पृथ्वीवरुन नष्ट करून टाकू, असे घमेंडखोर अमेरिकेला वाटले होते. पण तालिबानने अमेरिका आणि त्याच्या सहकार्‍यांना पराभूत केले. अमेरिका जेव्हा इथून पूर्ण माघार घेईल, त्यानंतर अफगाणी लष्कर पाच दिवसही टिकाव धरू शकणार नाही. पराभूत झालेल्या मालकांचे गुलाम तालिबानशी लढू शकत नाहीत’, अशी धमकी तालिबानचा वरिष्ठ कमांडर मुल्ला मिसबाह याने दिली. यामुळे अफगाणिस्तान ताब्यात घेण्यासाठी तालिबान जबरदस्त लष्करी मुसंडी मारण्याची तयारी करीत असल्याचे दिसते. गेल्या काही दिवसात तालिबानच्या हल्ल्यांची तीव्रता प्रचंड प्रमाणात वाढली असून यामुळे सैन्यमाघारीची घोषणा करणार्‍या अमेरिकेनेही ही माघारीचा वेग कमी करण्याचे संकेत दिले आहेत.

दोन दिवसांपूर्वी तालिबानने अफगाण-ताजिकिस्तान सीमेवरील शीर खान बंदार चौकीचा ताबा घेतला. तासाभराच्या संघर्षानंतर येथे तैनात 134 अफगाणी जवानांनी पळ काढल्याच्या बातम्या आहेत. तर काही अफगाणी जवानांनी जीवाच्या भीतीने आश्रयासाठी ताजिकिस्तान सीमा ओलांडल्याचे लष्करी अधिकार्‍याने आंतरराष्ट्रीय वृत्तसंस्थेशी बोलताना सांगितले.

Read more: http://newscast-pratyaksha.com/marathi/slaves-of-defeated-masters-cannot-fight/